“உதயன் பத்திரிகையின் ஆசிரியர் தங்கராசா பிரபாகரன் கொழும்புக்கு வரவழைக்கப்பட்டு பயங்கரவாத விசாரணைப் பிரிவின் கிருலப்பனை அலுவலகத்தில் 27.11.2023 அன்று விசாரணை நடத்தப்பட்டமை தொடர்பில் யாழ். ஊடக அமையம் வெளியிட்டுள்ள ஊடக அறிக்கையுடன் முழுமையாக இணங்கும் வகையில் FMETU வெளியிடும் அறிக்கை…

2023 நவம்பர் 28

ஊடக அறிக்கை

உதயன் பத்திரிகை ஆசிரியருக்கு எதிரான CID யின் விசாரணை, கருத்துச் சுதந்திரத்திற்கு எதிரானது

மேற்படி உதயன் ஆசிரியர் தங்கராசா பிரபாகரனிடம் பயங்கரவாத புலனாய்வுப் பிரிவினர் நான்கு மணிநேரம் கடுமையாக விசாரணை நடத்தினர். உதயன் பத்திரிகையானது ,லங்கையின் வடக்கு மாகாண மக்களிடையே பரவலாக விநியோகிக்கப்படும் ஒரு செய்தித்தாள் ஆகும்.

விடுதலைப் புலிகளின் தலைவர் பிரபாகரனின் பிறந்தநாள் குறித்த செய்திப் பதிவு நவம்பர் 26, 2020 அன்று வெளியானது. அந்தச் செய்தி வெளியாகி மூன்று ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, ஆசிரியரை பயங்கரவாதப் புலனாய்வுப் பிரிவுக்கு அழைத்து 4 மணி நேரம் விசாரணை நடத்தி, பின்னர் அவரிடமிருந்து வாக்குமூலம் பதிவு செய்யப்பட்டது.

நவம்பர் 27, 2020 அன்று பிரபாகரனின் பிறந்தநாள் மற்றும் தியாகிகள் தினத்தை முன்னிட்டு இந்த பத்திரிகையானது பிரபாகரனின் படத்துடன் ,ந்த குறிப்பை வெளியிட்டது. மேலும், மூன்று ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, பயங்கரவாத புலனாய்வுப் பிரிவினர் இந்தச் செய்தியை ஆராய்ந்து பின்னர் சமீபத்தில் யாழ்ப்பாண நீதிமன்றத்தில் ஆசிரியருக்கு எதிராக நீதிமன்ற வழக்குத் தாக்கல் செய்தனர்.

இது வெளிப்படையாக கருத்துச் சுதந்திரத்தின் அப்பட்டமான மீறல் என்று தாங்கள் நம்புவதாக யாழ்.பத்திரிகை வட்டமும் ஊடகத்துறை ஊழியர்களின் தொழிற்சங்க சம்மேளனமும் ஒன்றிணைந்து கூறுகின்றன. ஊடகத்துறை ஊழியர்களின் தொழிற்சங்கங்களின் கூட்டமைப்பானது உலகின் வலிமையான ஊடக அமைப்பான சர்வதேச ஊடகவியலாளர்களின் கூட்டமைப்பின் உறுப்பு அமைப்பாகும். சர்வதேச ஊடகவியலாளர்களின் கூட்டமைப்பானது 146 நாடுகளில் உள்ள 167 ஊடக நிறுவனங்களில் ஆறு இலட்சத்திற்கும் அதிகமான உறுப்பினர்களைக் கொண்டது

நன்றி!

                                        

தர்மசிறி லங்காபெலி
பொதுச்செயலாளர்