சர்வதேச ஊடகவியலாளர் சம்மேளனத்தின் (IFJ) ஆதரவுடன் நடத்தப்பட்ட, FMETU அமைப்பின் திறன் கணக்காய்வு (Institutional Capacity Audit) நிகழ்வு அண்மையில் Rainbow Institute (ரெயின்போ நிறுவனம்) இல் இடம்பெற்றிருந்தது.

இந்த சுவாரஸ்யமான மற்றும் ஊக்கமளிக்கும் பட்டறையானது, IFJ இன் ஆசிய பசுபிக் பணிப்பாளர் திருமதி Jane Worthington அவர்களால் நடாத்தப்பட்டமை குறிப்பிடத்தக்கது.

இந்நிகழ்வில் பிரதேச ஊடகவியலாளர்கள் தாங்கள் எதிர்நோக்கும் பிரச்சினைகள் குறித்து கருத்துகளை தெரிவித்திருந்தனர்.

 

13 வருடங்களுக்கு முன்னர் ஆரம்பிக்கப்பட்ட ரெயின்போ நிறுவனம் தனது முன்னுரிமைத் துறையாக ஊடக மேம்பாட்டை முன்னெடுத்து வருகின்றது. அந்த வகையில் ஊடகவியலாளர்களின் உரிமைகளை வென்றெடுப்பதில் பாடுபட்டு வரும் FMETU அமைப்பிற்கு குறித்த பட்டறைய நடாத்துவது தொடர்பில் ஆதரவளித்திருந்தது.

இலங்கை முழுவதும் பரந்துள்ள ஊடகவியலாளர்களுக்கு அதிகாரம் அளிப்பதிலும் ஊடகவியலாளர்களின் உரிமைகளைப் பாதுகாப்பதிலும் ஈடுபட்டு வரும் ஊடக ஊழியர்களின் தொழிற்சங்கக் கூட்டமைப்புடன் (FMETU) இணைந்து Rainbow Institute (ரெயின்போ நிறுவனம்) ஒத்துழைப்பு வழங்கி வருகிறது.